Jagorar Siyayya mai dacewa

Kuna buƙatar kula da girman da nau'in bututun da kuke son haɗawa.Bayan haka, ya dogara da yadda kuke tsara tsarin ban ruwa.Akwai nau'ikan kayan aikin drip da yawa…

Rarraba Ruwa - Jagorar Sayayya

Idan kun sayi tubing ɗinku ko tef ɗin ɗigo , to ya kamata ku yi odar kayan aiki kawai waɗanda suka dace da girman da aka jera a cikin bayanin tef ɗin ko bututun.Misali, idan kun yi oda 1/4 ″ poly tubing, to kowane ɗayan kayan aikin mu na 1/4 ″ yana da tabbacin dacewa.

Idan kun sayi bututunku a wani waje fa?Yana iya zama da wahala a sami kayan aiki masu jituwa, tunda babu ƙa'idodin masana'antu dangane da girman bututun ban ruwa.Misali, masana'antun na iya lissafa girman bututun su a matsayin ½” amma ainihin diamita na ciki (ID) da diamita na waje (OD) ne zasu taimaka muku wajen samar da kayan aiki daidai.

Yadda Ake Zaba Nau'in Daidaitawa

Don ¼” ƙananan tubing, zaɓin yana da sauƙi saboda akwai nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in tubing guda ɗaya ne kawai ake samu kuma wanda aka kulle shi.Don sauran nau'ikan tubing, ana iya samun zaɓin salon dacewa har zuwa 3.Waɗannan nau'ikan guda uku an san su da Barbed, Compression da Perma-Loc.Kowannensu yana da nasa amfani da rashin amfani, wanda za'a bayyana a kasa.

 

Barbed Fittings

 

Kayan da aka yi da katako suna da tattalin arziki kuma suna da sauƙin amfani.Ana samun su don amfani da ¼”, ½”, ¾” da kaɗan don girman tubing 1″.Kawai tura dacewa cikin buɗaɗɗen ƙarshen bututu.Tabbatar da tura bututun har zuwa kan abin da ya dace.Shi ke nan!A yawancin tsarin ban ruwa mai ƙarancin matsa lamba, barbs masu kaifi suna riƙe da dacewa a wuri.Duk da haka, ga duk wanda ya taɓa ƙoƙarin tura shinge mai dacewa a cikin bututu mai sanyi, sun san yana iya zama gwagwarmaya.Idan za ku yi amfani da kayan aiki na katako, muna ba da shawarar sosai cewa ku zuba ruwa mai dumi a cikin kofi (kada ku yi amfani da ruwan zãfi - zai iya lalata tubing kuma ya ƙone ku) kuma ku zubar da ƙarshen tubing a cikinsa na kimanin 10 seconds. kafin yunƙurin turawa a cikin wani shinge mai shinge.Ruwan ɗumi na ɗan lokaci yana sassauta bututu kuma yana sa shigar dacewa cikin sauƙi.A madadin, idan kuna aiki tare da ¼” kayan aiki kuma kuna son ainihin slick hanyar saka su duba kayan aikin mu na ¼” mai dacewa.To mene ne illa ga yin amfani da kayan aiki na barbed?Kamar yadda muka ambata, suna iya zama da wahala a tura su cikin tubing.Wani koma-baya shi ne cewa ba za a iya sake amfani da su ba.Wannan yana nufin cewa da zarar ka saka su, ba za a iya cire su a ajiye su a wani wuri ba.Duk wanda zai iya buƙatar sake saita tsarin drip ɗin su daga shekara zuwa shekara ba zai so ya yi amfani da kayan aiki na katako ba.

Na'urar Matsi

 

Kayan aikin matsi sun shahara sosai tare da ƴan kwangila ko wasu mutane waɗanda ke yin manyan ayyuka saboda ƙarancin farashin kayan aikin.Duk da haka, kayan aikin matsawa sune kayan aiki mafi wahala don dacewa da tubing.Shigar da kayan aikin matsawa na iya zama abin takaici kuma yana iya ɗaukar yunƙuri da yawa don haɗa bututun zuwa kayan aikin.Muna da mafita guda biyu don sauƙaƙe shigar da matsi mai dacewa: 1) zafi ƙarshen bututu da ruwan dumi ko 2) haɗa sabulu da ruwan dumi sannan a rufe ƙarshen bututun.Baya ga kasancewa mai wuyar shigarwa, kayan aikin matsawa ba za a iya sake amfani da su ba.Da zarar an saka su cikin tubing, waɗannan kayan aikin ba za a iya cire su ba.Wani abin lura shi ne kayan aikin matsawa suna da girma musamman don auna diamita na waje guda ɗaya na tubing, ba su dace da girman kewayon kamar yadda wasu na'urorin baƙar fata da kayan aikin mu suke yi ba.Don haka, idan tubing ɗin ku yana da diamita na waje na .700″ OD (diamita na waje) to kuna buƙatar .700 ″ matsi mai dacewa.

 

 


Lokacin aikawa: Maris-02-2022