Me yasa Tace Ban ruwa?

Tace ban ruwa don tace ruwa yana da mahimmanci ga duk tsarin ban ruwa.Yanzu kafin wani yayi min gardama, eh, ana amfani da wasu tsarin yayyafa ruwa don watsa daskararru, kamar najasar da aka yi wa magani, don zubarwa.Amma ko da waɗanda ke cikin gwaninta sun haɗa da wani nau'i na tacewa a saman tsarin don hana daskararru waɗanda suke da girma daga shiga tsarin.
Tace za ta iya taimaka tsawaita rayuwar, da rage kulawa, tsarin yayyafawa.Don tsarin drip suna da larura don hana hayaƙi daga toshewa.Ko da ƙananan yashi za su iya wucewa ta tsarin ku ba tare da rufe shi ba, suna haifar da lalacewa a kan kayan aiki.Bawuloli na atomatik sun ƙunshi ƙananan hanyoyin ruwa a cikinsu waɗanda za su iya toshewa wanda hakan ya sa bawul ɗin ya kasa buɗewa ko rufewa.Ƙananan yashi da aka kama a cikin bututun fesa zai iya haifar da bushewa, mataccen wuri a cikin lawn.

Yayin da yashi mai yiwuwa shine abu na farko da yawancin mutane ke tunanin yana buƙatar tacewa daga cikin ruwa, kayan halitta na iya zama mahimmanci don cirewa.Algae na iya girma a cikin tsarin, musamman a cikin bututun drip.Wani yanayi yana faruwa lokacin da ƙaramin yanki na kwayoyin halitta ya kama wani wuri a cikin bawul, mai dacewa, emitter, ko yayyafawa.Kwayoyin halitta da kanta bazai isa ya zama matsala ba.Amma ba da daɗewa ba wani yanki ya zo tare da kama shi a farkon.Sa'an nan kuma ɗan ƙaramin yashi wanda zai wuce ta tsarin ba tare da matsala ba ya zama kama a cikin kwayoyin halitta.Ba da da ewa wani babban gini na ɓawon burodi da aka toshe kwarara.Shin kun taɓa samun tiyo akan injin tsabtace ku ya toshe tare da gashin gashi, ƙananan abubuwa, da datti?Kowane ɗayan waɗannan abubuwan sun shiga cikin bututun, don haka yakamata su wuce ta cikin gwangwani.Amma ba su yi ba saboda an kama su tare.Haka abin yake faruwa a tsarin ban ruwa na ku.Yaya game da ƙaramin kifi ko clam?Suna shiga cikin tsarin ku lokacin da suke ƙanana (sau da yawa kamar ƙwai) kuma sau ɗaya a can suna girma!Yi dariya idan kuna so, amma na gani sau da yawa!Ruwan ruwa ya zama ruwan dare gama gari a tsarin ruwan birni.Haka ne, akwai kyakkyawan zarafi cewa duk lokacin da kuka sha daga famfo kuna shan ruwa mai tsauri!Yuck… (amma ka tabbata, ya kashe ka har yanzu? Ko watakila ba ka taba cin clam chowder ba? Ko watakila ya kamata ka kalli kyanwar ka ko kwanon kare abin da suke sha ba tare da rashin lafiya ba. Gaskiyar ita ce jikinka. yana aiwatar da datti fiye da yadda tsarin ban ruwa yake yi!)
jhgf
Nau'in Tace
Ana rarraba matattarar zuwa sassa daban-daban dangane da hanyar da ake amfani da ita don tace ruwa.Takaitaccen bayanin mafi yawan nau'ikan ya biyo baya.

Tace fuska:
Masu tace allo tabbas sune mafi yawan tacewa kuma a mafi yawan lokuta ba su da tsada.Matatun allo suna da kyau don cire tarkace daga ruwa, kamar yashi.Ba su da girma sosai wajen cire kayan halitta kamar algae, mold, slime, da sauran abubuwan da ba a ambata ba!Wadannan kayan da ba su da ƙarfi suna ƙaddamar da kansu a cikin kayan allo inda suke da wuyar cirewa.A wasu lokuta suna zamewa kawai ta ramukan allo ta hanyar lalata surar su na ɗan lokaci.
Ana tsaftace matatun allo ta hanyar watsar da su da rafi na ruwa ko cire allon da tsaftace shi da hannu.Dangane da hanyar zubar da ruwa da aka yi amfani da shi za ku yi amfani da hannu lokaci-lokaci don tsaftace allon don cire datti ba cirewa ta hanyar yin ruwa ba.Hanyoyi da yawa na ruwa sun zama gama gari.Mafi sauƙaƙa shine mashin ruwa.An buɗe mashigar kuma ana fatan tarkacen ya wanke daga cikin magudanar ruwa da ruwa!Ingantacciyar bambance-bambance akan wannan shine kwararowar da aka jagoranta.Ana sake buɗe mashigar ruwa, amma a cikin wannan yanayin an tsara tsarin tacewa ta yadda ruwan ɗigon ruwa ya zagaya saman fuskar allo yana share tarkace tare da shi.Kamar shakewa a gefen titi tare da magudanar ruwa mai ƙarfi.Wannan ita ce mafi yawan hanyar da ake samu a cikin tacewa mara tsada.Hanyar da ta fi dacewa ta gogewa ita ce hanyar wanke-wanke, amma waɗannan matatun sun fi tsada.A cikin wannan hanya an tilasta ruwan da aka zubar da baya ta hanyar allon don tsaftacewa mai tasiri sosai.Ana samun wannan ta hanyar yin amfani da filtata biyu gefe-da-gefe (ruwan mai tsafta daga ɗayan ana amfani da shi don zubar da ɗayan) ko kuma ta hanyar “vacuum” allon tare da ƙaramin bututun ƙarfe wanda aka motsa akan allon ta hanyar injin a cikin tacewa, "tsotsa" tarkace daga ciki.(Ko da yake ana kiransa vacuuming amma ainihin nau'i ne na baya. Ruwan ana tilastawa ta baya ta fuskar allo ta hanyar ruwa a cikin tsarin, ba ta hanyar vacuum na gaskiya ba.)

Filters Cartridge:
Fitar da harsashi ainihin bambanci ne na sauran nau'ikan da aka jera a nan, ya danganta da abin da aka yi harsashi da shi.Yawancin harsashi sun ƙunshi tace takarda wanda ke aiki kamar tace allo.Yawancin kuma suna cire kwayoyin halitta da kyau saboda rubutun takarda yana da ƙaƙƙarfan isa ya kama kwayoyin halitta.Duk da yake ana iya wanke wasu harsashi, yawancin su kawai kuna maye gurbin su lokacin da datti.
Tace Mai jarida:
Mai tacewa mai jarida yana tsaftace ruwa ta hanyar tilasta shi ta cikin akwati da aka cika da ƙananan, kaifi mai kaifi, "kafofin watsa labaru".A mafi yawan lokuta kayan watsa labarai suna da girma iri ɗaya, yashi da aka niƙa.Ruwa yana ratsa cikin ƙananan wurare tsakanin hatsin watsa labaru kuma an dakatar da tarkace lokacin da ba zai iya shiga cikin waɗannan wurare ba.Matatun watsa labarai sun fi dacewa don cire kayan halitta daga ruwa.Wannan shine inda mahimmancin kafofin watsa labarai masu kaifi ya shigo cikin wasa.Waɗannan gefuna masu kaifi suna kama kwayoyin halitta waɗanda in ba haka ba za su ɓata kuma su ratsa ta cikin ƙananan wurare.Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a yi amfani da kafofin watsa labarai masu kaifi.A duk lokacin da wani ya gaya mani tace kafofin watsa labaru ba ya aiki, tambayata ta farko ita ce, "a ina kuka samo kayan aikinku don tacewa?"Amsar su kusan ko da yaushe wani abu ne ga tasirin "uh…, Na yi amfani da ɗan yashi daga rafin sama, me yasa?"Kogin, rairayin bakin teku, da yashi kogi suna da zagaye, gefuna masu laushi kuma ba su dace da kwata-kwata don tacewar watsa labarai ba!Fitar da kafofin watsa labarai sune nau'in tacewa da aka fi amfani da su don yawan tsaftace ruwa daga koguna da tafkuna.Ana amfani da su ta manyan gonaki da tsarin ruwa na birni.Yawancin lokaci suna da tankuna masu tsayin ƙafafu 3 zuwa 6 suna zaune akan gajerun ƙafafu, kuma kusan koyaushe suna cikin ƙungiyoyi biyu ko fiye.Na ga tsarin ruwa na birni tare da matatun watsa labarai waɗanda suka fi tsayi ƙafa 12 da ƙafa 10 a diamita!Sun kasance sun fi girma da nauyi ga matsakaicin mai gida!Ana tsabtace matatun mai jarida ta hanyar ja da baya.Ƙarfin ruwan da ke komawa baya ta hanyar tacewa yana ɗagawa kuma ya raba kafofin watsa labaru wanda ke sakin tarkace kuma ya wanke shi ta hanyar bawul ɗin ruwa.Saboda ƙaramin adadin kafofin watsa labarai sau da yawa ana wanke su kuma, ya zama dole a ƙara wasu lokaci-lokaci a cikin masu tacewa.Domin ba a sauƙaƙe yashi daga cikin su ba, matatun watsa labaru ba su da kyau ga yanayin da ruwa ya ƙunshi yashi mai yawa.Yashin ba zai fita ba kuma nan da nan za a cika tacewa da yashi wanda za ku cire da hannu.Dole ne a daidaita matatun mai jarida a hankali da ƙimar tsarin don aiki mai kyau.Koyaushe tuntuɓi wallafe-wallafen tace kafofin watsa labarai don ingantattun hanyoyin daidaita girman!

Tace Tace:
Masu tacewa diski giciye tsakanin matatar allo da tacewar mai jarida, tare da fa'idodin duka biyun.Masu tace diski suna da kyau wajen cire ɓangarori biyu, kamar yashi, da kwayoyin halitta.Tacewar faifai ta ƙunshi tarin faifai masu zagaye.Fuskar kowane faifai an lulluɓe shi da ƙananan ƙuƙumma masu girma dabam dabam.Duban kurkusa na ƙullun yana nuna cewa kowanne yana da maki mai kaifi a samansa, kamar ƙaramin dala.Waɗannan ƙullun ƙanana ne, don haka faifan faifai na yau da kullun yayi kama da tsohon rikodin vinyl 45 RPM!Saboda dunƙulewar, faifan suna da ƴan sarari tsakanin su idan an tattara su tare.Ana tilasta ruwa tsakanin faifai, kuma ana tace barbashi saboda ba za su dace da waɗannan gibba ba.Abubuwan da ke tattare da kwayoyin halitta suna kama su da maki masu kaifi akan kumbura.Don tsaftacewa ta atomatik na tace faifan diski suna rabu da juna wanda ke sakin tarkace da za a zubar da su ta hanyar ruwa.Don masu tace diski marasa tsada dole ne ka cire diski kuma ka kashe su.

Filters na Centrifugal:
Har ila yau, an san su da "yashi masu rarraba", masu tacewa na centrifugal suna da farko don cire barbashi, kamar yashi, daga ruwa.Suna da kyau ga yanayin da yashi mai yawa ke kasancewa a cikin ruwa saboda ba sa toshe kusan da sauri kamar sauran nau'ikan tacewa.Ruwan datti yana shiga cikin tacewa inda aka zagaya cikin silinda.Ƙarfin centrifugal yana sa ɓangarorin yashi su matsa zuwa gefen waje na silinda inda a hankali suke zamewa ƙasa gefe zuwa tanki mai riƙewa a ƙasa.Masu tacewa na centrifugal ba su da tsada, masu sauqi, kuma suna da tasiri sosai don cire yashi daga ruwa.Domin rijiyoyi da yawa suna fitar da yashi tare da ruwan sau da yawa za ka ga an sanya matattara ta tsakiya a kan babbar rijiya.An ƙera wasu matatun centrifugal don shigar da su cikin rijiyar.Waɗannan yawanci ana haɗe su zuwa ƙasan famfo mai nutsewa.Ba sabon abu ba ne don ɗan ƙaramin yashi ya wuce ta matatar tsakiya.Don tsarin ban ruwa na drip koyaushe ina ƙara matatar allo ta “ajiyayyen” lokacin amfani da matatar centrifugal azaman rigakafin aminci.Fitar ta centrifugal da aka yi amfani da ita a haɗe tare da tacewar mai jarida bayan haɗin gwiwa ne mai kyau.centrifugal yana fitar da yashi, tacewar watsa labarai sannan ta cire kwayoyin halitta.Ana amfani da wannan haɗin sau da yawa a cikin maganin ruwa na birni, inda za a iya ƙara tace gawayi na uku don cire sinadarai.Lura cewa zaɓin tacewar centrifugal dole ne a daidaita a hankali da tsarin GPM ko tacewa ba zata yi aiki daidai ba.Koyaushe tuntuɓi jagororin girman masana'anta lokacin zayyana tsarin tacewa na centrifugal don tsarin ban ruwa na ku.


Lokacin aikawa: Nov-11-2021