Me yasa kuke buƙatar Taimakon iska/Vacuum Relief a cikin Tsarin Ban ruwa naku

Me yasa kuke buƙatar Taimakon iska/Vacuum Relief a cikin Tsarin Ban ruwa naku

 

Ba koyaushe muke tunani game da iska lokacin da muke shirin tsarin ban ruwa ba, duk da haka, wani abu ne da yakamata a damu dashi.Manyan abubuwan da ke damun su su ne:

  1. Lokacin da bututunku ba su cika da ruwa ba, suna cike da iska.Dole ne a fitar da wannan iska yayin da ruwa ya cika layin.
  2. Yayin aiki na yau da kullun na tsarin ban ruwa, iska tana fitowa daga ruwa a cikin nau'in kumfa.
  3. A lokacin rufe tsarin, yanayi mara motsi zai iya tasowa yayin da ruwa ke fita daga bututun idan ba a shigar da isasshiyar iska a cikin layin ba.

Ana iya magance kowane ɗayan waɗannan batutuwa tare da shigar da daidaitaccen iskar iska da bawul ɗin taimako.Wannan na iya hana lalacewa ga mahimman abubuwan da ke cikin tsarin ban ruwa na ku.

Za mu yi iya ƙoƙarinmu don bayyana batutuwan da suka shafi iska da iska a cikin bututun ban ruwa;Na daban-daban nau'ikan bawul: atomatik (ci gaba) bawulen iska, iska / watsawa da kuma hade da taimako na iska / watsawa da bawulen iska;da kuma sanya daidaitattun waɗannan bawuloli na taimako.

 

Tarko da iska a cikin bututun da aka matse

 

Ta yaya iska ke shiga bututun?

A yawancin tsarin ban ruwa, bututun suna cike da iska lokacin da tsarin ba a yi amfani da shi ba.Lokacin da tsarin ban ruwa na ku ya rufe mafi yawan ruwa yana fita ta cikin emitters ko duk wani magudanar ruwa da kuka girka kuma ana maye gurbinsu da iska.Bugu da ƙari, famfo na iya shigar da iska a cikin tsarin.A ƙarshe, ruwa da kansa ya ƙunshi kusan 2% iska ta juzu'i.Narkar da iska yana fitowa tare da zafin jiki ko matsa lamba a cikin tsarin a cikin nau'i na ƙananan kumfa.Turbunce da ruwa gudu yana ƙara narkar da iska.

 

 

Ta yaya iskar da aka kama ke shafar tsarin?

Ruwa na iya zama mai yawa sau 800 fiye da iska, don haka iskar da aka kama tana matsawa lokacin da tsarin ya cika, zai taru a manyan wurare kuma ya samar da aljihun iska wanda zai iya haifar da lalacewa.Idan tarin iska ya bace ba zato ba tsammani zai iya haifar da hawan ruwa, wanda ake kira hammer water, wanda ke da illa ga bututu, kayan aiki da kayan aiki.Mace kan famfo wata matsala ce.Wannan yana faruwa a lokacin da ruwa ya tsaya kuma mai bugun famfo ya ci gaba da juyawa yana haifar da zafin ruwa ya tashi zuwa matakin da zai iya lalata famfo.Lalata daga cavitation shima abin damuwa ne.Cavitation shi ne samar da kumfa ko ɓoye a cikin ruwa wanda idan suka yi motsi zai iya haifar da ƙananan igiyoyin girgiza wanda hakan zai iya lalata bangon bututu da kayan aiki.Iskar da ta kama ya zama ruwan dare musamman a cikin ƙananan tsarin matsa lamba ko a cikin dogon yanayin bututu inda aljihun iska na iya takurawa ko ma dakatar da kwarara idan ba a sake shi ba.

 

Menene mafita don hana iskar da ke makale?

Na farko shine shigar da agajin iska ko sakin bawuloli a takamaiman wurare a cikin tsarin ku.Waɗannan na iya zama bawul ɗin taimako ta atomatik ko ma masu ruwa da ruwa ko bawul ɗin da aka sarrafa da hannu.Na gaba, rage manyan maki ko kololuwa a cikin shimfidar ku gwargwadon yiwuwa.Ka tuna cewa saurin ruwa zai tura kumfa na iska zuwa manyan maki don haka tsara tsarin ku daidai musamman a cikin ƙananan ƙirar ƙira.Idan ana amfani da famfo, a ci gaba da shan tsotsa da kyau ƙasa da matakin ruwa don hana iska da ruwan.

 

Sharuɗɗan Vacuum

 

Menene yanayin rashin ruwa?

Vacuum an ayyana shi azaman sarari gabaɗaya wanda babu kwayoyin halitta.Wani yanayi mara motsi yana faruwa lokacin da ka cire wani abu daga sararin samaniya kuma babu wani abu da zai maye gurbinsa a cikin sararin samaniya.Don haka idan ruwan ya zubo daga bututu kuma ba za a iya shigar da iska ba, daidai gwargwado, don maye gurbinsa, to, yanayin rashin ruwa yana faruwa wanda zai iya haifar da rushewar bututu.

 

Yadda za a hana yanayi mara kyau.

Shigar da bawul ɗin taimako a cikin takamaiman wurare a cikin tsarin ban ruwa na ku.A cikin wannan yanayin, yawan adadin iska zai maye gurbin ruwan da aka zubar daga bututu.Har ila yau, ɓacin rai yana hana tsotson datti da tarkace a cikin masu fitar da hayaki, don haka yana rage toshewar abubuwan fitar ku.

 

Jirgin Sama

 

Nau'o'in nau'ikan bawul ɗin iska sune abubuwan injina na ruwa waɗanda ke fitar da iska kai tsaye cikin ko fita daga bututun ban ruwa.Dukkan wadannan bawuloli guda uku na buɗaɗɗen bawuloli ne, galibi suna ɗauke da na'urar nau'in ball na iyo wanda ke yin hatimi a kan buɗaɗɗen buɗaɗɗen lokacin da tsarin ya danna sannan kuma ya faɗo lokacin da matsa lamba na ciki ya kai yanayin yanayin da ke barin iska ta koma cikin tsarin.

 

Bawul ɗin Sakin iska Na atomatik (Ci gaba).

Irin wannan nau'in bawul ɗin iska yana da ƙananan bangon waya wanda ke ci gaba da sakin ƙananan iska bayan da tsarin ya matsa kuma an rufe manyan iska / iska.Karamin girman madaidaicin ba ya yawan isa don shan isasshiyar iska yayin rufewa don hana samuwar injin.

 

Bawul Relief Valve

Irin wannan nau'in bawul ana kiransa sau da yawa azaman bawul ɗin iska mai motsi, babban bawul ɗin iska mai ƙarfi, mai fashewa da ma bawul ɗin agajin iska.Wadannan za su fitar da iskar da yawa yayin da bututun ke cika ko matsa lamba tare da shigar da iska a cikin tsarin lokacin da layukan ke raguwa ko rage matsa lamba.Duk da haka, ba za su iya sakin ƙananan, ragowar aljihun iska waɗanda ke tasowa yayin da suke aiki ba.Hoton da ke ƙasa yana nuna tsarin Air/Vacuum Valve.

  1. Fitar iska kamar yadda tsarin ke cika da ruwa.
  2. Cikakkun tsarin da matsa lamba, ruwa ya cika bawul kuma yana rufe magudanar ruwa.
  3. A lokacin rufe tsarin, rage matsa lamba yana ba da damar yin iyo don faɗuwa kuma ana jan iska cikin tsarin da ke hana yanayin iska.

 

 

Haɗin Taimakon Iska/Vacuum da Bawul ɗin Sakin Iska

Kamar yadda sunan ke nunawa, wannan bawul ɗin, wanda kuma aka sani da bawul ɗin bango biyu, yana yin aikin sauran biyun a cikin raka'a ɗaya.Ba da izinin iskar da yawa a ciki da waje lokacin da ake buƙata, da kuma, sakin ƙananan iska a ci gaba da aiki yayin aiki.Za a iya amfani da haɗe-haɗen bawul ɗin iska/vacuum a maimakon ɗaya daga cikin sauran nau'ikan.

Dubi zaɓinmu na Air/Vacuum Relief Valves anan.

 

Wuri

 

Ana amfani da bawul ɗin iska a kan manyan hanyoyin ruwa da layin watsawa, an sanya su a manyan wurare a cikin tsarin;a ƙarshen layi na drip;a canje-canje na daraja, kamar, kafin da bayan gangaren gangaren;a cikin dogon gudu a kwance;sau da yawa kafin da kuma bayan keɓewa ko kashe-kashe bawuloli;kuma a gefen fitarwa na famfo mai zurfi mai zurfi.Yana da mahimmanci cewa an shigar da iskar iska a manyan wurare saboda iska ta tashi, kuma kamar yadda aka ambata a sama, saurin ruwa zai tura iska zuwa mafi girma.Shirye-shiryen na iya zama da wahala, amma wurin da ya dace yana da mahimmanci ga tsarin aikin ban ruwa mai inganci.

Shigarwa daidai yana da mahimmanci.Ya kamata a shigar da bawuloli a cikin madaidaicin daidaitawa kawai.Shigarwa na yau da kullun yana saman bututu mai girman girman mashigin bawul.A lokuta da yawa, an shigar da bawul ɗin keɓewa (shut-off) a ƙasa don sauƙin kulawa.

 

Girman Valve

 

Daidaita girman bawul da girman bututu shine madaidaicin shawarwarin don ƙaramar huɗawar iska.Ga yawancin ƙananan gonakin mu ko tsarin ban ruwa na mai gida mai 1" da ƙarƙashin bututu, ½" - 1" bawul ɗin iska sun wadatar idan aka yi daidai da girman bututu.Yawancin masana'antun suna ba da shawarar 2" kuma sama da diamita na bututu zasu buƙaci ƙaramin bawul ɗin 2".

Don manyan ko tsarin rikitarwa lissafin ƙididdiga don tantance daidai girman girman, yawa da wurin bawuloli na kowane aikace-aikacen na iya zama da wahala sosai.Muna ba da shawarar tuntuɓar ƙwararren mai zanen ban ruwa don ƙarin aikace-aikacen fasaha.

 


Lokacin aikawa: Afrilu-25-2022